CỤC THỂ DỤC THỂ THAO
  1. TRANG CHỦ
  2. GIỚI THIỆU
  3. TIN TỨC SỰ KIỆN
  4. CHUYÊN NGÀNH
  5. ẢNH - VIDEO
  6. VĂN BẢN PHÁP QUY
  7. LIÊN HỆ

Asiad 19: Nhiều môn của thể thao Việt Nam đồng loạt bước vào thi đấu trong ngày 24/9

472 Lượt xem

Ngày 23/9, đội tuyển bóng bàn nam, nữ Việt Nam đã có ngày thi đấu thành công khi giành chiến thắng ở cả 2 nội dung đồng đội nam, đồng đội nữ và cùng lọt vào vòng 16 tại Asiad 19.

Ở nội dung đồng đội nam, 5 tay vợt: Đinh Anh Hoàng, Đoàn Bá Tuấn Anh, Lê Tiến Đạt, Lê Đình Đức, Nguyễn Anh Tú đã có màn lội ngược dòng ấn tượng trước Ả Rập Xê Út với tỷ số chung cuộc 3-1. Kết quả này giúp đội tuyển bóng bàn nam Việt Nam xếp nhì bảng A và lọt vào vòng 16 cùng chủ nhà Trung Quốc (nhất bảng).

Trong đó, tay vợt Nguyễn Anh Tú giành chiến thắng trước Alim Azzam Zeeni với tỷ số 3-2; Đoàn Bá Anh Tuấn thắng Khalid Suliman Alshareif với tỷ số 3-0 (16/14, 11/4, 11/1); Nguyễn Anh Tú giành chiến thắng 3-0 (12/10, 11/8, 11/9) trước tay vợt Ali Noor Alkhadrawi.

Image

Đội tuyển Bóng bàn nữ Việt Nam giành chiến thắng 3-0 trước đội Mông Cổ

Trước đó, đội tuyển Bóng bàn nữ Việt Nam gồm: Bùi Ngọc Lan, Nguyễn Thùy Kiều My, Nguyễn Khoa Diệu Khánh, Nguyễn Thị Nga và Trần Mai Ngọc cũng đã có trận đấu ấn tượng khi xuất sắc đánh bại Mông Cổ 3-0 với tỷ số các sét lần lượt là (3-1, 3-1, 3-1, 3-0). Kết quả này cũng giúp đội tuyển Bóng bàn nữ Việt Nam xếp thứ Nhì bảng B và giành quyền vào vòng 16 tại ASIAD 19.

Theo lịch, ngày mai (24/9), các đội tuyển của Thể thao Việt Nam gồm: Bắn súng, Boxing, Bóng đá nam, Bóng bàn, Bơi, Cờ vua, Rowing, Taekwondo, Quần vợt, Esports, Judo, Đấu kiếm, Thể dục dụng cụ và Wushu sẽ đồng loại bước vào tranh tài các nội dung thi đấu.

Dưới đây là lịch thi đấu chi tiết ngày 24/9 của đoàn Thể thao Việt Nam tại Asiad 19

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

BẮN SÚNG - Fuyang Yinhu Sports Centre

 

 

08:00

10m súng trường hơi nữ

Vòng loại

Lê Thị Mộng Tuyền, Nguyễn Thị Thảo, Phí Thanh Thảo

09:00

25m súng ngắn bắn nhanh nam

Vòng loại

Hà Minh Thành, Phan Xuân Chuyên, Vũ Tiến Nam

11:45

10m súng trường hơi nữ

Chung kết

 

BOXING - Hangzhou Gymnasium

 

 

14:15

50kg nữ

Vòng 1/16

Nguyễn Thị Tâm

14:15

54kg nữ

Vòng 1/16

Nguyễn Thị Ngọc Trân

15:15

60kg nữ

Vòng 1/16

Hà Thị Linh

16:45

80kg nam

Vòng 1/16

Nguyễn Mạnh Cường

BÓNG ĐÁ NAM - Linping Sports Centre Stadium

 

 

19:30

Bóng đá nam

Vòng loại

Vietnam - Saudi Arabia

BÓNG BÀN - Gongshu Canal Sports Park Gymnasium

 

 

10:00

Đồng đội nam

Vòng 1/16

Đinh Anh Hoàng, Đoàn Bá Tuấn Anh, Lê Tiến Đạt, Lê Đình Đức, Nguyễn Anh Tú -

Iran

 

Đồng đội nữ

Vòng 1/16

Bùi Ngọc Lan, Nguyễn Thùy Kiều My, Nguyễn Khoa Diệu Khánh, Nguyễn Thị Nga, Trần Mai Ngọc - Uzbekistan

16:00

Đồng đội nam

Tứ kết

 

 

Đồng đội nữ

Tứ kết

 

BƠI - Hangzhou Olympic Sports Centre Aquatic Sports Arena

 

 

10:10

200m hỗn hợp nam

Vòng loại

Trần Hưng Nguyên, Nguyễn Quang Thuấn

10:28

1500m tự do nữ

Vòng loại

Võ Thị Mỹ Tiên

10:49

100m tự do nam

Vòng loại

Ngô Đình Chuyền

11:08

50m ếch nữ

Vòng loại

Nguyễn Thúy Hiền

19:38

200m hỗn hợp nam

Chung kết

 

19:45

1500m tự do nữ

Chung kết

 

20:26

100m tự do nam

Chung kết

 

20:32

50m ếch

Chung kết

 

CỜ VUA - Hangzhou Qi-Yuan (Zhili) Chess Hall

 

 

15:00

Cá nhân nam

Vòng 1

Lê Tuấn Minh, Nguyễn Ngọc Trường Sơn

 

Cá nhân nữ

Vòng 1

Phạm Lê Thảo Nguyên, Võ Thị Kim Phụng

 

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

17:00

Cá nhân nam

Vòng 2

Lê Tuấn Minh, Nguyễn Ngọc Trường Sơn

 

Cá nhân nữ

Vòng 2

Phạm Lê Thảo Nguyên, Võ Thị Kim Phụng

ĐẤU KIẾM - Hangzhou Dianzi University Gymnasium

 

 

9:00

Kiếm liễu cá nhân nam

Vòng loại

Nguyễn Minh Quang, Nguyễn Văn Hải

10:45

Kiếm liễu cá nhân nam

Vòng loại

 

18:00

Kiếm liễu cá nhân nam

Bán kết

 

20:10

Kiếm liễu cá nhân nam

Chung kết

 

ESPORTS - China Hangzhou Esports Centre

 

 

9:00

FIFA Online 4

Trận 1

Hồ Gia Huy - Tajikistan

9:00

FIFA Online 4

Trận 1

Trương Đức Hiếu - UAE

15:00

Arena of Valor Asian Games Version

Trận 1

Nguyễn Thị Phương Yên, Đặng Huỳnh Trường, Huỳnh Phương Ngân, Nguyễn Đức Việt, Nguyễn Sỹ Tuấn Linh, Nguyễn Ngọc Anh - Tajikistan

JUDO - Xiaoshan Linpu Gymnasium

 

 

10:00

48kg nữ

Vòng 1/32

Hoàng Thị Tình - China

 

52kg nữ

Vòng 1/32

Nguyễn Ngọc Diễm Phương

 

60kg nam

Vòng 1/32

Chu Đức Đạt - Mongolia

 

66kg nam

Vòng 1/32

Trương Hoàng Phúc - Tajikistan

16:00

48kg nữ

Tranh HCĐ

 

 

52kg nữ

Tranh HCĐ

 

 

60kg nam

Tranh HCĐ

 

 

66kg nam

Tranh HCĐ

 

 

48kg nữ

Chung kết

 

 

52kg nữ

Chung kết

 

 

60kg nam

Chung kết

 

 

66kg nam

Chung kết

 

ROWING - Fuyang Water Sports Centre

 

 

10:00

W2X

Chung kết

Nguyễn Thị Giang, Phạm Thị Thảo

10:50

W4-

Chung kết

Đinh Thị Hảo, Dư Thị Bông, Hà Thị Vui, Phạm Thị Huệ

TAEKWONDO - Lin'an Sports Culture & Exhibition Centre

 

 

09:00

Quyền cá nhân nam

Vòng 1/32

Trần Hồ Duy

 

Quyền cá nhân nữ

Vòng 1/32

Nguyễn Thị Kim Hà

14:00

Quyền cá nhân nam

Tứ kết

 

 

Quyền cá nhân nam

Bán kết

 

 

Quyền cá nhân nam

Chung kết

 

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

 

Quyền cá nhân nữ

Tứ kết

 

 

Quyền cá nhân nữ

Bán kết

 

 

Quyền cá nhân nữ

Chung kết

 

TENNIS - Hangzhou Olympic Sports Centre Tennis Centre

 

 

12:00

Đơn nữ

Vòng 2

Savanna Lý Nguyễn - Japan

 

Đôi nam

Vòng 1

Lý Hoàng Nam, Nguyễn Văn Phương - Korea

 

Đơn nữ

Vòng 1

Sophia Trần Huỳnh Ngọc Nhi - Uzbekistan

THỂ DỤC DỤNG CỤ - Huanglong Sports Centre Gymnasium

 

 

10:00

Cá nhân và động đội nam

Vòng loại

Đặng Ngọc Xuân Thiện, Lê Thanh Tùng, Nguyễn Văn Khánh Phong, Phạm Phước Hiếu, Trịnh Hải Khang

15:00

Cá nhân và động đội nam

Vòng loại

 

19:00

Cá nhân và động đội nam

Chung kết

 

WUSHU - Xiaoshan Guali Sports Centre

 

 

10:15

Thái cực quyền nữ

Chung kết

Trần Thị Kiều Trang

14:30

Thái cực kiếm nữ

Chung kết

Trần Thị Kiều Trang

19:30

52kg nữ

Vòng 1/8

Nguyễn Thị Ngọc Hiển

19:30

56kg nam

Vòng 1/8

Hứa Văn Đoàn - Laos

19:30

60kg nam

Vòng 1/8

Bùi Trường Giang - Indonesia

19:30

70kg nam

Vòng 1/8

Nguyễn Văn Tài - China

VD

Print
472 Đánh giá bài viết này:
No rating

Contact author

x

Tin tức khác

Thể thao thành tích cao

Liên kết

TRANG TIN ĐIỆN TỬ THỂ DỤC THỂ THAO VIỆT NAM
CƠ QUAN CHỦ QUẢN: CỤC THỂ DỤC THỂ THAO
Giấy phép số: 559/GP-BC do Bộ Văn hóa - Thông tin cấp ngày 14/12/2004
Chịu trách nhiệm: Lý Đức Thùy - Giám đốc Trung tâm Thông tin Truyền thông Thể dục thể thao
Địa chỉ: 36 Trần Phú - Ba Đình - Hà Nội * Điện thoại: (84-24) 3747 3310 - 3747 2958 * FAX: (84-24) 3747 1981
Email:banbientap@tdtt.gov.vn Hỗ trợ kỹ thuật: support@tdtt.gov.vn
Ghi rõ nguồn www.tdtt.gov.vn khi phát hành lại thông tin từ trang này
Copyright@ Trung tâm Thông tin Truyền thông Thể dục thể thao
Back To Top