TỔNG CỤC THỂ DỤC THỂ THAO
  1. TRANG CHỦ
  2. GIỚI THIỆU
  3. TIN TỨC SỰ KIỆN
  4. CHUYÊN NGÀNH
  5. ẢNH - VIDEO
  6. VĂN BẢN PHÁP QUY
  7. LIÊN HỆ

Lịch thi đấu ngày 13/5 tại SEA Games 31: Chờ Vàng từ các môn Võ, Đấu kiếm, Rowing

55 Lượt xem

Sau Lễ khai mạc ấn tượng diễn ra vào tối 12/5, ngày mai (13/5) các vận động viên chính thức bước vào ngày tranh tài đầu tiên tại SEA Games 31. Trong đó, đoàn Thể thao Việt Nam sẽ tham gia tranh tài ở nhiều môn và nội dung thế mạnh.

Trong ngày 13/5, Rowing sẽ bước vào tranh tài ở 4 nội dung chung kết, gồm: thuyền bốn nam hạng nhẹ, thuyền bốn nữ 2 mái chèo, thuyền đôi nữ và thuyền 4 nam hạng nhẹ hai mái chèo. Các trận chung kết bắt đầu từ 10 giờ sáng tại Trung tâm huấn luyện đào tạo khu đua thuyền Quốc gia tại Thủy Nguyên (Hải Phòng). Trước đó, ngày 11/5, Rowing đã góp vào thành tích chung của đoàn TTVN với 2 HCV, 2 HCĐ ở nội dung thuyền bốn nữ hạng nặng hai mái chèo (W4x) và thuyền bốn nữ hạng nặng một mái chèo (W4).

Cũng trong ngày 13/5, Kickboxing và Kurash sẽ bước vào ngày tranh tài cuối cùng tại Đại hội. Trong đó, môn kickboxing sẽ diễn ra 4 trận chung kết ở các nội dung: full contact 51kg nam, full contact 65kg nữ, full contact 48kg nữ và low kick 60kg nam. Trong khi đó, Kurash sẽ chứng kiến màn tranh tài của các vận động viên: Nguyễn Thị Ngọc Nhung, Đồng Thị Thu Hiền (-57kg nữ); Nguyễn Thị Thanh Trâm, Nguyễn Thị Lan (-70kg nữ); Vũ Ngọc Sơn, Phan Vũ Nam (-73kg nam). Các trận chung kết sẽ diễn ra lúc 16h30 tại Nhà thi đấu huyện Hoài Đức.

Ở môn Wushu, ngày thi đấu đầu tiên (13/5) sẽ diễn ra với 3 nội dung biểu diễn: Nam đao nam (Phạm Quốc Khánh, Nông Văn Hữu), kiếm thuật nữ (Dương Thúy Vi, Đặng Tiểu Bình) và Thái cực quyền nam (Nguyễn Văn Phương). Với những vận động viên giàu kinh nghiệm như: Dương Thúy Vi, Phạm Quốc Khánh,… Wushu là một trong những môn võ được hy vọng sẽ mang về những tấm huy chương vàng cho đoàn Thể thao Việt Nam trong ngày thi đấu chính thức đầu tiên.

Tâm điểm chú ý trong tối 13/5 sẽ đổ dồn về sân Việt Trì, Phú Thọ nơi diễn ra màn tranh tài giữa đội tuyển U23 Myanmar và U23 Việt Nam. Trận đấu này có tính chất quyết định tới ngôi đầu bảng A môn bóng đá nam SEA Games 31.

Lịch thi đấu của đoàn TTVN tại SEA Games 31 ngày 13/5

Môn

Địa điểm

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Pencak Silat

Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm

10:30

(50 - 55kg)

Loại

Dines Dumaan ( Thailand)

vs

Nguyễn Đình Tuấn

11:30

(55 - 60kg)

Loại

Muhammad Hazim Bin Mohamad Yusli  (Singapore)

vs

Vũ Văn Kiên

14:00

(60 - 65kg)

Loại

Nguyễn Trung Phương Nam

vs

Hanifan Yudani Kusumad (Indonesia)

Rowing

Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng

10:00

Thuyền bốn nam hạng nhẹ một mái chèo (LM4-)

Chung kết

Vo Nhu Sang

Hoang Van Dat

Vu Ngoc Khanh

Pham Chung

10:30

Thuyền bốn nữ hạng nhẹ hai mái chèo (LW4X)

Chung kết

Ho Thi Ly

Nguyen Thi Giang

Luong Thi Thao

Pham Thi Thao

11:00

Thuyền đôi nữ hạng nặng một mái chèo (W2-)

Chung kết

Dinh Thi Hao

Pham Thi Hue

11:30

Thuyền bốn nam hạng nhẹ hai mái chèo (LM4X)

Chung kết

Nguyen Van Tuan

Nhu Dinh Nam

Nguyen Van Ha

Bui Van Hoan

Bóng chuyền trong nhà

NTĐ Quảng Ninh

17:00

Nữ

Vòng bảng

Indonesia – Việt Nam

Cờ vua

Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh

9:00

Cờ tiêu chuẩn

5

Nguyễn Ngọc Trường Sơn

Trần Tuấn Minh

Võ Thị Kim Phụng

Hoàng Thị Bảo Trâm

16:00

Cờ tiêu chuẩn

6

Nguyễn Ngọc Trường Sơn

Trần Tuấn Minh

Võ Thị Kim Phụng

Hoàng Thị Bảo Trâm

Cầu mây

NTĐ Hoàng Mai

9:00

Nam

Vòng bảng

Việt Nam - Campuchia

13:00

Nữ

Việt Nam - Thailand

Kurash

Nhà thi đấu huyện Hoài Đức

14:00 – 16:00

-73kg nam, -57kg nữ , -70 nữ

 

 

THA-VIE (-57 nữ)

Vòng tròn

Homklin Saowalak - THA

Nguyễn Thị Ngọc Nhung - vie

PHI-VIE (-57 nữ)

Vòng tròn

Dunual Estie GAY - PHI

Đồng Thị Thu Hiền - VIE

THA-VIE (-70kg nữ)

v.loại

Narkarach Prapathip – THA

Nguyễn Thị Thanh Trâm-VIE

? – VIE (-70kg nữ)

v.loại

Đợi trận MYA – MAS

Nguyễn Thị Lan - VIE

16:00 – 16:30

PHI – VIE (-73kg nam)

V.Loại

AGON - PHI

Vũ Ngọc Sơn - VIE

VIE – THA (-73kg nam)

V.Loại

Phan Vũ Nam – VIE

Boongangseee - THA

-73kg nam

Bán kết

 

-57kg nữ

Bán Kết

 

-70kg nữ

Bán kết

 

16:30 – 17:00

 

-73kg nam

Chung kết

-57kg nữ

Chung kết

 

-70kg nữ

Chung kết

Golf

Sân golf Đầm Vạc, Vĩnh Phúc

7:30

Đơn Nam

1

Nguyễn Anh Minh

Đơn Nam

1

Lê Khánh Hưng

Đơn Nam

1

Nguyễn Quang Trí,

Nguyễn Đặng Minh

8:00

Đơn Nữ

1

Đoàn Xuân Khuê Minh

Đơn Nữ

1

Lê Thị Thanh Thuý

Đơn Nữ

1

Phạm Thị Yến Vi

Kickboxing

NTĐ Bắc Ninh

18:00

m -51kg

FULL CONTACT

HUYNH VAN_TUAN (VIE) vs PATTISAMALLO SALMRI_STENDRA (INDONESIA)

18:15

f -48kg

Chung kết

NGUYEN THI_HANG_NGA (VIE) vs DASALLA RENALYN_DACQUEL (PHI)

19:45

f -65kg

Chung kết

HUYNH THI_KIM_VANG (VIE) vs NGAYA_PAG-A ZEPHANIA (PHI)

21:15

m -67kg

Chung kết

LORN PANHA (CAM) vs NGUYEN THE_HUONG (VIE)

23:15

m -60kg

LOW KICK

NGUYEN QUANG_HUY (VIE) vs VALSIRIPATTANA_CHAI KAMPANART (THAILAND)

Thể hình

Trung tâm HL&TĐTDTT Hà Nội

15:30-15:45

Thể hình nam hạng cân đến 55kg

Vòng loại, bán kết

Phạm Văn Phước

15:45-16:00

Thể hình nam hạng cân đến 55kg

Chung kết

Phạm Văn Phước

16:00-16:15

Thể hình nam hạng cân đến 60kg

Vòng loại, bán kết

Phạm Văn Phước

16:15-16:30

Thể hình nam hạng cân đến 60kg

Chung kết

Phạm Văn Phước

16:30-16:45

Thể hình nam hạng cân đến 65kg

Vòng loại, bán kết

Đặng Thanh Tùng

16:45-17:00

Thể hình nam hạng cân đến 65kg

Chung kết

Đặng Thanh Tùng

17:00-17:15

Trao huy chương Nội dung Thể hình nam hạng cân đến 55kg, 60kg, 65kg

 

 

Thể dục dụng cụ

Cung  Thể thao Quần ngựa Hà Nội

15:00 – 18:00

Vòng loại đơn môn, chung kết Đồng đội nam, chung kết toàn năng

 

 

14:00 – 16:30

Vòng loại đơn môn, chung kết Đồng đội nữ, chung kết toàn năng

 

 

Bóng bàn

NTĐ Hải Dương

14:30

Đồng đội nam

 

Thailand – Việt Nam

 

Đồng đội nữ

 

Thailand – Việt Nam

19:30

Đồng đội nam

 

Việt Nam - Campuchia

 

Đồng đội nữ

 

Việt Nam – Philippine

Quần vợt

Sân Hanaka – Bắc Ninh

 

Đồng đội nam

 

Việt Nam - Indonesia

 

Đồng đội nữ

 

Việt Nam - Campuchia

Bi sắt

Trung tâm HL&TĐ TDTT Hà Nội

9:00

Kỹ thuật nam

 

Nguyễn Văn Dũng

Kỹ thuật nữ

 

Nguyễn Thị Hiền

Bóng rổ

NTĐ Thanh Trì

9:20

Nam

 

Cambodia – Việt Nam

10:40

Nữ

 

Indonesia – Việt Nam

11:40

Nam

 

Thailand – Việt Nam

13:20

Nữ

 

Việt Nam - Malaysia

14:20

Nam

 

Việt Nam – Indonesia

15:00

Nữ

 

Việt Nam - Philippines

16:00

Nam

 

Việt Nam – Singapore

16:40

Nữ

 

Việt Nam - Cambodia

Bóng đá nam

SVĐ Việt trì

19:00

Vòng loại bảng A

 

 Myanmar - Việt Nam

Đấu kiếm

Cung Điền kinh trong nhà

10:00

Vòng bảng
 

Cá nhân nữ kiếm 3 cạnh
Cá nhân nam kiếm chém

 

 

13:00

Bán kết

 

16:00

Chung kết

 

Thể thao điện tử

Trung Tâm Hội nghị

Quốc gia

13:00-16:00

Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến – Đồng đội Nam

Vòng Bảng

Nguyễn Chí Khanh

Phạm Quốc Thắng

Phạm Quốc Bình

Đỗ Thành Đạt

Nguyễn Minh Trí

Nguyễn Hữu Phát

17:00-19:45

Free Fire 1

Chung kết 1

Nguyễn Văn Thắng

Nguyễn Quang Huy

Vi Văn Miền

Thân Văn Thường

Free Fire 2

Chung kết 1

Lê Quang Huy

Lê Thanh Toàn

Bùi Sĩ Đức

Lâm Xuân Hoà

Tạ Ngọc Quân

Wushu

Nhà thi đấu Thể thao quận Cầu Giấy

09:00

Nam đao nam

Chung kết

1. Phạm Quốc Khánh

Nam đao nam

2. Nông Văn Hữu

09:30

Kiếm thuật nữ

Chung kết

1. Dương Thúy Vi

Kiếm thuật nữ

2. Đặng Tiểu Bình

10:30

Thái cực quyền nam

Chung kết

1. Nguyễn Văn Phương

11:30

 

 

KC

Print
55 Đánh giá bài viết này:
3.0

Contact author

x

Dữ liệu ngành

Sự kiện

Thư viện ảnh

Liên kết

TRANG TIN ĐIỆN TỬ THỂ DỤC THỂ THAO VIỆT NAM
CƠ QUAN CHỦ QUẢN: TỔNG CỤC THỂ DỤC THỂ THAO
Giấy phép số: 559/GP-BC do Bộ Văn hóa - Thông tin cấp ngày 14/12/2004
Tổng biên tập: TS. Đàm Quốc Chính - Giám đốc Trung tâm Thông tin
Địa chỉ: 36 Trần Phú - Ba Đình - Hà Nội * Điện thoại: (84-24) 3747 3310 - 3747 2958 * FAX: (84-24) 3747 1981
Email:banbientap@tdtt.gov.vn Hỗ trợ kỹ thuật: support@tdtt.gov.vn
Ghi rõ nguồn www.tdtt.gov.vn khi phát hành lại thông tin từ trang này
CopyRight@ Trung tâm thông tin thể dục thể thao
Back To Top