TỔNG CỤC THỂ DỤC THỂ THAO
  1. TRANG CHỦ
  2. GIỚI THIỆU
  3. TIN TỨC SỰ KIỆN
  4. CHUYÊN NGÀNH
  5. ẢNH - VIDEO
  6. VĂN BẢN PHÁP QUY
  7. LIÊN HỆ

Olympic Tokyo 2020: Đoàn TTVN trở về nước vào ngày 4/8

1430 Lượt xem

Theo tin từ văn phòng đoàn TTVN tại Nhật Bản, vào ngày mai (4/8), các đội tuyển Boxing, Cầu lông, Bắn cung, Bơi, Điền kinh cùng cán bộ đoàn TTVN gồm 26 thành viên sẽ lên đường trở về nước, kết thúc  kỳ tranh tài tại Thế vận hội Olympic Tokyo 2020.

Đoàn sẽ đáp chuyến bay mang số hiệu JL 751 của hãng hàng không quốc gia Nhật Bản, cất cánh lúc 18h00 (giờ địa phương) tại sân bay Narita, Nhật Bản và hạ cánh lúc 21h50 (giờ Hà Nội) tại sân bay quốc tế Nội Bài.

Các thành viên đoàn TTVN đã hoàn thành nhiệm vụ trở về nước vào ngày mai
(Ảnh: Thanh Xuân)

Sau khi về Việt Nam, trưởng đoàn Trần Đức Phấn cùng các thành viên đoàn sẽ cách ly 14 ngày theo qui định tại Hà Nội.

Trước đó, Uỷ viên BCH Trung ương Đảng – Bộ trưởng Bộ VHTTDL Nguyễn Văn Hùng đã gửi lời thăm, chúc sức khoẻ, căn dặn các thành viên Đoàn TTVN thực hiện nghiêm các qui định phòng chống dịch bệnh Covid-19, an toàn trở về nước.

Bộ trưởng mong muốn sau khi hoàn thành việc cách ly theo qui định, các VĐV sẽ quay trở lại tập luyện tích cực chuẩn bị cho các đấu trường lớn vào năm sau. Đặc biệt trước và trong thời gian diễn ra TVH, Bộ trưởng Nguyễn Văn Hùng, Thứ trưởng Hoàng Đạo Cương và các lãnh đạo Bộ VHTTDL đã luôn quan tâm chỉ đạo, động viên, khuyến khích tinh thần của toàn Đoàn.

Kết quả thi đấu của các VĐV đoàn TTVN tại Olympic Tokyo 2020:

1. Trương Thị Kim Tuyền (Taekwondo)

- Nội dung: Dưới 49kg nữ

- Kết quả: Hạng 7

Vòng 1/8 - Thắng 19-5 Yvette Yong (Canada)

Tứ kết - Thua 11-20 Panipak Wongpattanakit (Thái Lan)

Vòng tranh HCĐ - Thua 1-22 Abishag Semberg (Israel)

2. Nguyễn Thị Thanh Thuỷ (Judo)

- Nội dung: Dưới 52kg nữ

- Kết quả: Vòng 1/16 - Thua 0-10 Andreea Chitu (Romania)

3. Nguyễn Thị Tâm (Boxing)

- Nội dung: Hạng ruồi 48-51kg nữ

- Kết quả: Vòng 1/16 - Thua 2-3 Zhelyazkova Krasteva (Bulgaria)

4. Nguyễn Văn Đương (Boxing)

- Nội dung: Hạng lông 52-57kg nam

- Kết quả: Vòng 1/8

Vòng 1/16 - Thắng 3-2 Tayfur Aliyev (Azerbaijan)

Vòng 1/8 - Thua 0-5 Tsendbaatar Erdenebat (Mông Cổ)

5. Nguyễn Thuỳ Linh (Cầu lông)

- Nội dung: Đơn nữ

- Kết quả: Hạng 2/4 bảng P

Trận 1: Thắng 2-0 Xuefei Qi (Pháp)

Trận 2: Thua 0-2 Tai Tzu-Ying (Đài Loan Trung Quốc)

Trận 3: Thắng 2-0 Sabrina Jaquet (Thuỵ Sĩ)

6. Nguyễn Tiến Minh (Cầu lông)

- Nội dung: Đơn nam

- Kết quả: Hạng 3/3 bảng L

Trận 1: Thua 0-2 Anders Antonsen (Đan Mạch)

Trận 2: Thua 0-2 Ade Resky Dwicahyo (Azerbaijan)

7. Quách Thị Lan (Điền kinh)

- Nội dung: 400m rào nữ

- Kết quả: Bán kết

Vòng loại - 55 giây 71 - Hạng 23/36

Bán kết - 56 giây 78 - Hạng 6/8

8. Hoàng Xuân Vinh (Bắn súng)

- Nội dung: 10m súng ngắn hơi nam

- Kết quả: 573 điểm/6 loạt bắn - Hạng 22/36 - Dừng bước ở vòng loại

9. Đinh Phương Thành (Thể dục dụng cụ)

- Nội dung: Xà kép đơn nam

- Kết quả: 11,833 điểm - Hạng 67/70 - Vòng loại

10. Lê Thanh Tùng (Thể dục dụng cụ)

- Nội dung 1: Nhảy chống đơn nam

- Kết quả: 13,483 điểm - Hạng 19/21 - Vòng loại

- Nội dung 2: Xà đơn đơn nam

- Kết quả: 13,166 điểm - Hạng 39/71 - Vòng loại

11. Đinh Thị Hảo - Lường Thị Thảo (Rowing)

- Nội dung: Thuyền đôi mái chèo đôi nữ

- Kết quả: Hạng 15/18

Vòng loại: 7 phút 36 giây 21

Vòng tranh suất bán kết: 7 phút 53 giây 69

Vòng phân hạng: 7 phút 19 giây 05

12. Đỗ Thị Ánh Nguyệt (Bắn cung)

- Nội dung: Bắn cung 1 dây cá nhân nữ

- Kết quả:

Vòng phân hạng: 628 điểm - Hạng 49/64

Vòng 1/32 cá nhân: Thua 5-6 Hayakawa Ren (Nhật Bản)

13. Nguyễn Hoàng Phi Vũ (Bắn cung)

- Nội dung: Bắn cung 1 dây cá nhân nam

- Kết quả:

Vòng phân hạng: 647 điểm - Hạng 53/64

Vòng 1/32 cá nhân: Thua 1-7 Tang Chih-Chun (Đài Loan Trung Quốc)

(Nội dung đồng đội nam nữ cùng Ánh Nguyệt: 1275 điểm - Hạng 23/29 - Vòng loại)

14. Hoàng Thị Duyên (Cử tạ)

- Nội dung: 59kg nữ

- Kết quả: Cử giật (95kg) - Cử đẩy (113kg) - Tổng cử (208kg) - Hạng 5

15. Thạch Kim Tuấn (Cử tạ)

- Nội dung: 61kg nam

- Kết quả: Cử giật (126kg) - Cử đẩy (không) - Không xếp hạng

16. Nguyễn Huy Hoàng (Bơi lội)

- Nội dung: 800m tự do và 1500m tự do nam

- Kết quả:

Vòng loại 800m tự do - 7 phút 54 giây 16 - Hạng 20/33

Vòng loại 1500m tự do - 15 phút 0 giây 24 - Hạng 12/28

17. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi lội)

- Nội dung: 200m tự do và 800m tự do nữ

- Kết quả:

Vòng loại 200m - 2 phút 05 giây 30 - Hạng 26/29

Vòng loại 800m - 9 phút 03 giây 56 - Hạng 30/30. 

 N.H

Print
1430 Đánh giá bài viết này:
No rating

Contact author

x

Sự kiện

Dữ liệu ngành

Thư viện ảnh

Liên kết

TRANG TIN ĐIỆN TỬ THỂ DỤC THỂ THAO VIỆT NAM
CƠ QUAN CHỦ QUẢN: TỔNG CỤC THỂ DỤC THỂ THAO
Giấy phép số: 559/GP-BC do Bộ Văn hóa - Thông tin cấp ngày 14/12/2004
Tổng biên tập: TS. Đàm Quốc Chính - Giám đốc Trung tâm Thông tin
Địa chỉ: 36 Trần Phú - Ba Đình - Hà Nội * Điện thoại: (84-24) 3747 3310 - 3747 2958 * FAX: (84-24) 3747 1981
Email:banbientap@tdtt.gov.vn Hỗ trợ kỹ thuật: support@tdtt.gov.vn
Ghi rõ nguồn www.tdtt.gov.vn khi phát hành lại thông tin từ trang này

 

CopyRight@ Trung tâm thông tin thể dục thể thao
Back To Top