TỔNG CỤC THỂ DỤC THỂ THAO
  1. TRANG CHỦ
  2. GIỚI THIỆU
  3. TIN TỨC SỰ KIỆN
  4. CHUYÊN NGÀNH
  5. ẢNH - VIDEO
  6. VĂN BẢN PHÁP QUY
  7. LIÊN HỆ

Lịch thi đấu của đoàn TTVN ngày 21.8: Bơi, Bắn súng và Đấu kiếm bước vào tranh tài

469 Lượt xem

Ngày 21.8 là một ngày thi đấu hứa hẹn sẽ mang về nhiều huy chương cho đoàn thể thao Việt Nam khi các bộ môn thế mạnh của chúng ta như Bơi, Bắn súng, Bắn cung, Thể dục dụng cụ, Đấu kiếm, Wushu bước vào tranh tài.

Tâm điểm chú ý trong ngày thi đấu ngày mai 21.8 sẽ đổ dồn về đường đua xanh với những màn tranh tài của kình ngư Nguyễn Thị Ánh Viên ở nội dung 200m bướm nữ (lúc 9h05); 100m ngửa nữ (9h40) và 4x100m tự do nữ (9h55). Trong khi đó, kình ngư Hoàng Quý Phước cũng bước vào tranh tài ở nội dung 400m tự do nam (9h20) và 50m bướm nam (9h50).

Ngày mai, Đấu kiếm sẽ bước vào tranh tài ngày thi đấu đầu tiên ở nội dung kiếm liễu cá nhân nữ. Ở nội dung nay, Đấu kiếm Việt Nam có 2 VĐV tham gia tranh tài là Đỗ Thị Anh và Nguyễn Thị Hoài Thu vào lúc 10h00. 2 tay kiếm khác là Nguyễn Xuân Lợi và Vũ Thành An cũng sẽ bước vào tranh tài ở nội dung kiếm chém cá nhân nam (12h15). Đây là những nội dung hứa hẹn sẽ mang về những tấm HCV cho Thể thao Việt Nam. Trận chung kết nội dung kiếm liễu cá nhân nữ sẽ diễn ra lúc 16h30. Lúc 17h00 sẽ là trận chung kết kiếm chém cá nhân nam.

Cũng trong ngày thi đấu 21.8, các võ sĩ Wushu tiếp tục bước vào tranh tài vào lúc 9h00 ở những nội dung: Thương thuật nữ (Dương Thúy Vi); Đao thuật +Côn thuật nam (Trương Xuân Hiệp); Đao thuật nữ (Hoàng Thị Phương Giang) và lúc 15h00 ở các nội dung: Thái cực kiếm nữ (Trần Thị Khánh Ly); Nam đao+Nam côn nam (Phạm Quốc Khánh); Nam đao +Nam côn nữ (Nguyễn Thùy Linh).

Lịch thi đấu các môn trong ngày 21.8

Bơi

09:00 - 09:05

 

50m ngửa nam

 

Loại

 

Le Nguyen Paul, Trần Duy Khôi

 

 

 

 

 

 

 

09:05 - 09:20

 

200m bướm nữ

 

Loại

 

Lê Thị Mỹ Thảo, Nguyễn Thị Ánh Viên

 

 

 

 

 

 

 

09:20 - 09:40  400m tự do nam

 

Loại

 

Hoàng Quý Phước, Nguyễn Hữu Kim Sơn

 

 

 

 

 

 

 

09:40 - 09:50

 

100m ngửa nữ

 

Loại

 

Phương Trâm, Nguyễn Thị Ánh Viên

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

09:50 - 09:55

 

50m bướm nam

 

Loại

 

Hoàng Quý Phước, Le Nguyen Paul

 

Bắn súng

09:30 - 12:00

 

Bắn đĩa bay mục tiêu đôi (150)

 

Loại

 

Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp

 

13:00 - 14:00

 

Bắn đĩa bay mục tiêu đôi (60)

 

Chung kết

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

15:00 - 16:00  Trao giải bắn đĩa bay đôi

 

 

 

 

 

 

Thể dục dụng cụ

10:00 - 11:30  Vòng loại và chung kết đồng đội nữ (I)

 

 

 

 

Bùi Nguyễn Hải Yến, Long Thị Ngọc Huỳnh,

 

 

 

 

Nguyễn Thị Quỳnh Như, Trương Khánh Vân

 

 

 

 

 

 

 

 

22:00 - 22:30

 

Trao giải

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Đấu kiếm

10:00 - 12:00

 

Kiếm liễu cá nhân nữ

 

Loại

 

Đỗ Thị Anh, Nguyễn Thị Hoài Thu

 

 

 

 

 

 

 

 

 

12:15 - 13:45

 

Kiếm chém cá nhân nam

 

Loại

 

Nguyễn Xuân Lợi, Vũ Thành An

 

 

Bắn cung

 

 

 

 

 

 

Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị

 

09:30 - 10:00

 

Cung 1 dây đồng đội nam, nữ

1/4

 

Phương, Chu Đức Anh, Hoàng Văn Lộc,

 

 

 

 

 

 

 

Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Văn Duy

 

 

Xe đạp

10:00 - 11:00

 

Women's Criterium Finals

 

 

 

Nguyễn Thị Thật, Nguyễn Thị Thi

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Lê Nguyệt Minh, Nguyễn Minh Luận, Nguyễn

11:00 - 12:00

 

Men's Criterium Finals

 

 

 

Thành Tâm, Phan Hoàng Thái, Trần Nguyễn

 

Boxing

15:00 - 16:00

 

46kg - 49kg nam

 

Tứ kết

 

      Huỳnh Ngọc Tân

 

 

 

 

 

 

 

17:00 - 18:00

 

52kg - 56kg nam

 

Tứ kết

 

      Trần Phú Cường

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

18:00 - 19:00

 

60kg - 64kg nam

 

Tứ kết

 

        Bùi Phước Tùng

 

 

 

 

 

 

 

20:00 - 21:00

 

75kg - 81kg nam

 

Tứ kết

 

        Võ Văn Quế

 

Wushu

09:00 - 12:00

 

Thương thuật nữ

 

 

 

Dương Thúy Vi

 

 

 

 

 

 

 

09:00 - 12:00

 

Đao thuật + Côn thuật nam

 

 

 

Trần Xuân Hiệp

 

 

 

 

 

 

 

09:00 - 12:00

 

Đao thuật nữ

 

 

 

Hoàng Thị Phương Giang

15:00 - 18:00

 

Thái cực kiếm nữ

 

 

 

Trần Thị Khánh Ly

 

 

 

 

 

 

 

15:00 - 18:00

 

Nam đao + Nam côn nam

 

 

 

Phạm Quốc Khánh

 

 

 

 

 

 

 

15:00 - 18:00

 

Nam đao + Nam côn nữ

 

 

 

Nguyễn Thùy Linh

 

Bi sắt

09:00 - 19:00

 

Đơn nữ

 

Loại

 

Nguyễn Thị Thi

 

 

 

 

 

 

 

09:00 - 19:00

 

Đơn nam

 

Loại

 

Sơn Khớp

 

Bóng chuyền

17:00 - 19:00

 

Bóng chuyền nam Philippines vs Vietnam

 

Loại

 

 

 

 

 

 

 

Bóng bàn

09:00 - 21:00

 

Cá nhân nữ

 

Loại

 

Mai Hoàng Mỹ Trang, Nguyễn Thị Nga

 

 

 

 

 

 

 

09:00 - 21:00

 

Cá nhân nam

 

Loại

 

Đinh Quang Linh, Nguyễn Anh Tú

 

KC

Print
469 Đánh giá bài viết này:
No rating

Contact author

x

Sự kiện

Dữ liệu ngành

TRANG TIN ĐIỆN TỬ THỂ DỤC THỂ THAO VIỆT NAM
CƠ QUAN CHỦ QUẢN: TỔNG CỤC THỂ DỤC THỂ THAO
Giấy phép số: 559/GP-BC do Bộ Văn hóa - Thông tin cấp ngày 14/12/2004
Chịu trách nhiệm: Ngô Thịnh Hường - Phó Giám đốc Trung tâm Thông tin
Địa chỉ: 36 Trần Phú - Ba Đình - Hà Nội * Điện thoại: (84-24) 3747 3310 - 3747 2958 * FAX: (84-24) 3747 1981
Email:banbientap@tdtt.gov.vn Hỗ trợ kỹ thuật: support@tdtt.gov.vn
Ghi rõ nguồn www.tdtt.gov.vn khi phát hành lại thông tin từ trang này
CopyRight@ Trung tâm thông tin thể dục thể thao
Back To Top